Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ

testza11
aiiaum
bibaosy
phegakjo
samoo
joezazeed
reborn
popcomscisau
12 posters

Go down

errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ Empty errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ

ตั้งหัวข้อ by popcomscisau Fri May 01, 2009 2:37 am

Your version of the game is too old to use the patch.
เช็คเวอชั่นให้ถูกต้อง ถ้ามันผิดก็ลงใหม่

error code : -2005530585 , -2005532292
ทำการติดตั้ง DirectX ที่เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด

หน้าจอดำ/Attention166k/240HZ/Over Frequency
วิธีที่1: ให้โปรแกรมเกม MapleStory ปรับ Refresh Rate หน้าจอคอมพิวเตอร์เองโดยอัตโนมัติ
ขั้นตอนที่1: ดับเบิ้ลคลิกที่ ไฟล์ Setup.exe ที่อยู่ในโฟลเดอร์เกม MapleStoryไว้ (Default Folder: C:\Nexon\MapleStory)
ขั้นตอนที่ 2: หลังจากนั้นจะปรากฎข้อความที่เป็น popup ขึ้นมา "This program sets your monitor frequency up for MapleStory......" ให้เพื่อนๆ เลือก "No" และกด "OK" เมื่อขึ้นข้อความpopup ต่อมา
ขั้นตอนที่ 3: ระบบจะทำการตรวจสอบค่า Frequency (Refresh Rate) ที่หน้าจอคอมพิวเตอร์สามารถรองรับ และใช้ในการเล่นเกม MapleStory ได้ ในกรณีนี้ จะเห็นภาพที่ใช้ในการทดสอบหน้าจอของตัวโปรแกรม ให้ปฏิบัติตามที่โปรแกรมแนะนำต่อไป
เมื่อทำการปรับแต่งค่าดังกล่าวตามที่ได้แจ้งไปข้างต้ นเสร็จสิ้นแล้ว ให้ลองเข้าเกมอีกครั้งหนึ่ง

Failed in finding proper screen mode for Gr2D
ทำการติดตั้ง Driver ของการ์ดแสดงผล (VGA)

Gr2D_Dx81.dll errors
ทำการอัพเดท DirectX เวอร์ชั่นล่าสุด

DINPUT8.DLL file not found
ติดตั้ง DirectX เวอร์ชั่น 9.0c

The connection to the server has been ended. หรือ
This account has been deleted or blocked from connection. เมื่อกดปุ่ม ลอคอิน
หรือ You have been disconected from the login server, Please try again later.
IP / MAC / ID ถูกแบน

Cannot logon to game server
คือเซิฟมันยังล่มอยุครับ รอไปก่อน

error code -2147xxxxxx (error unknown 0x80030002)
โหลดตัวลงเกมแล้วลงตัวเกมใหม่

This is the ID that is already logged in, or the server is under inspection...
ไอดีคุณค้างอยู่ในเซิฟเวอร์ครับ
******หมายเหตุวิธีแก้ไขเบื้องต้นเท่านั้นถ้ายังแก้ไขไม่ได้ให้ลงเกมหรือเช็คเครื่องคอมของเราว่ามีปัญหาหรือไม******

member
member

แต้มสะสม : 14
คะแนน : -2

ขึ้นไปข้างบน Go down

errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ Empty Re: errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ

ตั้งหัวข้อ by reborn Fri May 01, 2009 1:37 pm

>< แก้ ได้ อยู่ Cool ใจมาก Evil or Very Mad
reborn
reborn
Snail
Snail

แต้มสะสม : 4
คะแนน : 0

errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ Empty Re: errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ

ตั้งหัวข้อ by joezazeed Fri May 01, 2009 3:41 pm

ของผม มันขึ้นว่า ไฟล์ KiKi.dll old version window อะไร แบบนี้ อ่ะ ครับ

แก้เปน ป่ะ ครับ

ช่วยผมที อยากเล่น มากๆ

joezazeed
member
member

แต้มสะสม : 0

ตั้งหัวข้อ by popcomscisau Fri May 01, 2009 6:20 pm

คุนใช้window อะไรครับบอกด้วยมันบอกว่าwindowของคุนเก่าไปสำหรับไฟลkikiถ้าแปลไม่ผิดนะหรือไม่คุนก้อcopyไฟล์kiki.dllใหม่ไปทับเดียวพมอัปโหลดให้ถ้าคุนต้องการก้อบอกพมนะตอบในกระทู้นี้แหละว่าต้องการเดี๋ยวอัปให้

member
member

ตั้งหัวข้อ by samoo Sat May 02, 2009 7:56 am

error code -2147xxxxxx (error unknown 0x80030002)
โหลดตัวลงเกมแล้วลงตัวเกมใหม่

ขออย่าเจอ ตัวนี้เลย ให้ลงไหม่ยังไม่ว่าน่ะ นี้ให้โหลดด้วย + +

samoo
member
member

แต้มสะสม : 2

ตั้งหัวข้อ by joezazeed Sat May 02, 2009 10:19 am

window ME ครับ

พี่ popcomscisau อัพ ให้ หน่อย นะ ครับ

อยาก เล่น ๆ

joezazeed
member
member

ตั้งหัวข้อ by phegakjo Sat May 02, 2009 6:54 pm

มันเป็นตามรูปแก้ยังไงคับ

phegakjo
member
member

แต้มสะสม : 5

ตั้งหัวข้อ by bibaosy Sat May 02, 2009 8:00 pm

ถ้าค้างที่ ตง Login อ้ะทามไง กดเข้าไอดีแล้ว มีนค้าง ม่าขยับเลย เสียใจ
bibaosy
bibaosy
member
member

แต้มสะสม : 9

ตั้งหัวข้อ by aiiaum Sat May 02, 2009 11:29 pm

ถ้าค้างที่ ตง Login อ้ะทามไง กดเข้าไอดีแล้ว มีนค้าง ม่าขยับเลย

ลองลงใหม่รึยังคับผม
aiiaum
aiiaum
Anego
Anego

แต้มสะสม : 28
คะแนน : 2
: 32

ตั้งหัวข้อ by bibaosy Sun May 03, 2009 12:01 am

ยังเยยงิ
bibaosy
bibaosy
member
member

แต้มสะสม : 9

ตั้งหัวข้อ by aiiaum Sun May 03, 2009 12:18 am

สงสัยต้องรอผู้ที่เค้ารู้จิงๆมาตอบแหละคับ

รอหน่อยนะ^^
aiiaum
aiiaum
Anego
Anego

แต้มสะสม : 28
คะแนน : 2
: 32

ตั้งหัวข้อ by popcomscisau Wed May 06, 2009 2:50 am

window ME ครับ

พี่ popcomscisau อัพ ให้ หน่อย นะ ครับ

อยาก เล่น ๆ วินโดรมันเก่าไปนะครับลองกดคลิกขวาที่รูปไอคอนเข้าเกมเลือกproperties จากนั้นดูที่แท็ปข้างบนเลือกcompatibility จากนั้นติ๊กเครื่องถูกในช่องที่เขียนว่า run this program โดยเลือกในช่องนั้นด้วยให้เป็น wisdow98/wisdowMe แล้วลองเข้าเกมดูครับถ้าไม่ได้จิงๆๆบอกพมเดียวหาทางแก้ไขให้ครับ

member
member

ตั้งหัวข้อ by popcomscisau Wed May 06, 2009 3:03 am

วินโดรมันเก่าไปนะครับลองกดคลิกขวาที่รูปไอคอนเข้าเกมเลือกproperties จากนั้นดูที่แท็ปข้างบนเลือกcompatibility จากนั้นติ๊กเครื่องถูกในช่องที่เขียนว่า run this program โดยเลือกในช่องนั้นด้วยให้เป็น wisdow98/windowMe(ถ้าของคุนเปงwindow98หรือwindowMeเลือกอันนี้) หรือถ้าเปงวินโดรอื่นก้อเลือกตามที่มีในช่องนะครับในช่องมันจะมีให้เลือกอยู่4อันนะคือ 1.window 95 2.window98/windowMe 3.windowNT4.0 4.window2000 แล้วกดokแล้วลองเข้าเกมดูครับถ้าไม่ได้จิงๆๆบอกพมเดียวหาทางแก้ไขให้ครับ ตั้งแต่วินโดน2001ขึ้นไปไม่ต้องทำแบบนี้ครับ

member
member

ตั้งหัวข้อ by testza11 Wed May 06, 2009 9:22 am

....เห็นแล้วเสียปัญหาโหลดยังเสรจชักกลุ้มแล้วอะ-*-

testza11
member
member

แต้มสะสม : 1

ตั้งหัวข้อ by SpeCiles Thu May 07, 2009 10:44 pm

ถ้ามันขึ้นว่า เกี่ยวกับ Fire wall จะแก้ยังไงหรอ

มันเป็นบางครั้งอะ ^ ^

SpeCiles
member
member

แต้มสะสม : 5

ตั้งหัวข้อ by joezazeed Sun May 10, 2009 4:44 pm

ขอบคุน คับ พี่ popcomscisau

joezazeed
member
member

ตั้งหัวข้อ by jetzelda123 Wed May 27, 2009 7:27 pm

ขอบคุณมากๆเลยครับ
jetzelda123
jetzelda123
member
member

แต้มสะสม : 3
: 28

errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ Empty มันค้างหน้าล็อกอิน

ตั้งหัวข้อ by oosakchaioo Wed May 27, 2009 7:52 pm

กดเข้าเกมแล้วมันค้างน่าล็อกอิน แก้ไง

oosakchaioo
member
member

errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ Empty application failed

ตั้งหัวข้อ by platoo Thu Jul 02, 2009 11:20 pm

Welcome to AllStarMS
Private Server Maple
CoLo Location 24hr.
คุณสามารถโหวตกิจกรรม Banner ได้แล้วตอนนี้
ปัญหาทุกอย่างจะได้รับการตอบโดยGMชุดใหม่
errorต่างๆๆพร้อมวิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ Asdfadsfads

Shocked Shocked Shocked

platoo
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by RedTheGX Tue Jul 14, 2009 8:52 pm

The applicathion failed to initialize properly( 0xc0150002 )

ขึ้นเหมือนกันครับอยากรู้แก้ยังไง

RedTheGX
member
member

แต้มสะสม : 4

ขึ้นไปข้างบน